ผู้เขียน หัวข้อ: โฮมสเตย์ สงขลา  (อ่าน 13525 ครั้ง)

ออฟไลน์ george37

• Newbie
  • *
โฮมสเตย์ สงขลา
« เมื่อ: 17 กันยายน 2008, 10:17:42 »
สงขลามีโฮมสเตย์ตามแหล่งท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์หรือไม่ แนวทะเลไม่ไกลจากสนามบินนัก อยากทราบกฏเกณฑ์และราคา โปรดเมตตา please ไม่รีบครับผม  :D

ออฟไลน์ เวสท์สงขลา

• Administrator
    • สะตอฟอร์ยู
Re: โฮมสเตย์ สงขลา
« Reply #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2008, 22:30:54 »
ทักทายคุณgeorge37 ครับ เอ! โฮมสเตย์ใกล้ๆสนามบินนี่ ไม่แน่ใจว่าจะมีหรือเปล่านะคับ เอาเป็นว่า จะลองสืบเสาะหาข้อมูลดูนะครับ

ถ้าเป็นแถวรัตภูมินี่พอหาได้นะครับ แต่ออกแนวสวนเกษตรอ่ะคับ อย่าง สวนเกษตรลุงชิต บ้านนาลึก อ.รัตภูมิ, สวยเกษตรธาตุ 4 ปะหรน อ.รัตภมิ ก็พอได้อยู่ แต่ถ้าเป็นแนวอนุรักษ์นี่ยัง ที่เป็นโฮมสเตย์ยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่

ออฟไลน์ อะโรคา

• Newbie
  • *
« Reply #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008, 21:38:58 »
ลองไปแลครับ เกาะยอ (เพื่อนเคยไปแล้วมาเล่า) นอนบนหนำ กลางทะเลเลยครับ มีที่นอน มีครัว เหมือนล่องแพ แต่อยู่กับที่ มีทีวี มีลาน ดริ้ง มีเรือ พาทัวร์........ ลุยเสียหมด แต่เสียอย่างเดียว ผมไม่รู้เบอร์โทรครับ  :'(

มีข้อห้ามอยู่ว่าห้ามไปเป็นคู่ครับ ขอให้สนุกกับการเที่ยวในสงขลาครับ ;D

ออฟไลน์ samila

• Newbie
  • *
« Reply #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008, 22:39:30 »
ลองไปแลครับ เกาะยอ (เพื่อนเคยไปแล้วมาเล่า) นอนบนหนำ กลางทะเลเลยครับ มีที่นอน มีครัว เหมือนล่องแพ แต่อยู่กับที่ มีทีวี มีลาน ดริ้ง มีเรือ พาทัวร์........ ลุยเสียหมด แต่เสียอย่างเดียว ผมไม่รู้เบอร์โทรครับ  :'(

มีข้อห้ามอยู่ว่าห้ามไปเป็นคู่ครับ ขอให้สนุกกับการเที่ยวในสงขลาครับ ;D

อยากไปเที่ยวจัง ไม่มีรูปเหรอค่ะ เอามาโพสท์ให้ดูมั่งซิ

ออฟไลน์ khoyo

• Newbie
  • *
« Reply #4 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 12:29:15 »
ตอนนีที่เกาะยอ  มีโฮมสเตย์แบบในสวน  มีผลไม้ให้กับผู้ที่เข้ามาพักได้ชิมฟรี เป็นที่พัก แบบธรรมชาติสบายสไตลืในสวน  อย๋ที่เกาะยอ หากใครต้องการติดต่อได้  086-9604187

ออฟไลน์ banana_ged

• Newbie
  • *
« Reply #5 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 19:03:06 »
ไปพักมาแล้วค่ะ โฮมสเตย์ในสวน ชื่อขวัญชุมโฮมสเตย์ ที่พักสะดวก สบาย เจ้าของบ้านก็อัธยาสัยดี  น่ารัก เป็นกันเอง ดูแลดีมาก ๆ ราคาก็ย่อมเยาว์ คนละ ประมาณ 150 ต่อรองกันได้  มีพาไปนั่งเรือในทะเลสาบ ตกปลา ตอนเช้าพาไปยกไซดักปลา แล้วเอาปู ปลา ที่ติดไซมาทำกินกัน ก็ไม่ได้คิดราคาเพิ่ม เกินคุ้มค่ะ ถ้ามีเวลาก็จะไปอีกแน่นอน เบอร์ติดต่อก็ตามข้างบนค่ะ อีกเบอร์ 084-9685616 เจ้าของชื่อคุณเอ

ออฟไลน์ poonim

• Newbie
  • *
    • เกมส์ออนไลน์
« Reply #6 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 16:35:48 »
ยังไม่เคยไปเที่ยวเเต่มีโปรเเกรมจะไปเที่ยวพักร้อนปีนี้ค่ะ
รบกวนเอารูปมาโพสให้ดูบ้างได้ไหมคะสำหรับคนที่เคยไปเที่ยวมาแล้ว
สนใจนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

สงวนลิขสิทธิ์ © สงขลาพอร์ทัลดอทคอม | สะตอฟอร์ยู มัลติมีเดีย คอร์ป